Search Contact Site Map Download News Vicharan Home
Vicharan
 

૫૭મો પ્રમુખવરણી દિન

શિકાગો મંડળે તા. ૧૮-૬-૨૦૦૭ના રોજ ૫૭મા પ્રમુખવરણી દિનની ઉજવણી દ્વારા ગુરુભક્તિ અદા કરી હતી. આ સાથે અહીં દિવ્ય સંનિધિ પર્વનો પણ પ્રારંભ થયો હતો.

સાયં સભામાં સંતોએ પોતાના સ્વાનુભવના પ્રસંગો કહીને સ્વામીશ્રીની અહંશૂન્યતાને વંદના કરી હતી. વિવેકસાગર સ્વામીના પ્રાસંગિક પ્રવચન બાદ યોગીપ્રેમ સ્વામીના કીર્તન ગાન બાદ હરિકૃષ્ણ મહારાજની પુષ્પતુલા યોજાઈ. ૩૫૦થી વધારે હરિભક્તોએ મંચ ઉપર આવીને ઠાકોરજી સમક્ષ પુષ્પ અર્પણ કરીને સ્વામીશ્રીના આશીર્વાદ પ્રાપ્ત કર્યા હતા. વિવેકમૂર્તિ સ્વામીએ પ્રમુખવરણી દિને સ્વામીશ્રી દરેકના અંતરમાં પધરામણી કરે એ રીતે ભાવનાત્મક રજૂઆત કરીને સ્વામીશ્રીને અંતરના ઓરડે પધરાવીને 'આજ મારે ઓરડે રે...' એ કીર્તનનું ગાન કરાવ્યું. કીર્તનગાન બાદ સૌએ શાંતિપાઠ અને ગુરુમહિમાના શ્લોકોનું ગાન કરી ગુરુઅર્ઘ્ય અર્પણ કર્યું હતું. સમૂહ આરતીને અંતે સ્વામીશ્રીએ શિબિરાર્થીઓને આશીર્વાદ પાઠવ્યા હતા.

 
 
 
 
| Home | Gujarati | Satsang | Purva Satsang |